Kênh thông tin mua bán, cho thuê nhà đất số 1

Hỗ trợ vay ngân hàngHỗ trợ vay ngân hàng

Cho thuê đất vườn

03/09/2010 09:36

Hỏi: Tôi đã được cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng một diện tích đất trồng cây lâu năm. Vậy tôi có được quyền cho thuê đất đó không?

thanhsonnongnghiep@...


- Trả lời:

Theo khoản 1 Điều 106 Luật Đất đai, người sử dụng đất được thực hiện các quyền chuyển nhượng, cho thuê... quyền sử dụng đất theo quy định khi có các điều kiện sau đây: Có giấy chứng nhận quyền sử dụng đất; đất không có tranh chấp; quyền sử dụng đất không bị kê biên để bảo đảm thi hành án; trong thời hạn sử dụng đất.

Nếu có đủ các điều kiện trên, bạn có thể liên hệ với các cơ quan công chứng ở địa phương để được chứng nhận hợp đồng cho thuê đất trồng cây lâu năm.

LS LÊ BỬU THÀNH
(Theo PL TPHCM)


Xem thêm các tin khác