Nhà đất

Hỗ trợ vay ngân hàngHỗ trợ vay ngân hàng

Ngươi nước ngoài mua chung cư ở Việt Nam

Người gửi: Thêm  |  Thời gian gửi: 19-09-2016 16:52:00 Trong: Các vấn đề có yếu tố nước ngoài  |  Trả lời: 2  |  Lần xem: 1682

Chi tiết câu hỏi

Cho e hỏi. Người nước ngoài có được mua nhà chung cư ở Việt Nam k ạ? hay chỉ được mua dự án

Trả lời câu hỏi

   

Đặt câu hỏi

Danh sách câu trả lời (2)

Phạm Thị Thu Trang  

Với câu hỏi của bạn công ty Ltdkingdom xin đưa ra ý kiến tư vấn như sau:

"Điều 159. Đối tượng được sở hữu nhà ở và hình thức sở hữu nhà ở tại Việt Nam của tổ chức, cá nhân nước ngoài

1. Đối tượng tổ chức, cá nhân nước ngoài được sở hữu nhà ở tại Việt Nam bao gồm:

a) Tổ chức, cá nhân nước ngoài đầu tư xây dựng nhà ở theo dự án tại Việt Nam theo quy định của Luật này và pháp luật có liên quan;

b) Doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài, chi nhánh, văn phòng đại diện của doanh nghiệp nước ngoài, quỹ đầu tư nước ngoài và chi nhánh ngân hàng nước ngoài đang hoạt động tại Việt Nam (sau đây gọi chung là tổ chức nước ngoài);

c) Cá nhân nước ngoài được phép nhập cảnh vào Việt Nam.

2. Tổ chức, cá nhân nước ngoài được sở hữu nhà ở tại Việt Nam thông qua các hình thức sau đây:

a) Đầu tư xây dựng nhà ở theo dự án tại Việt Nam theo quy định của Luật này và pháp luật có liên quan;

b) Mua, thuê mua, nhận tặng cho, nhận thừa kế nhà ở thương mại bao gồm căn hộ chung cư và nhà ở riêng lẻ trong dự án đầu tư xây dựng nhà ở, trừ khu vực bảo đảm quốc phòng, an ninh theo quy định của Chính phủ."

Như vậy cá nhận nước ngoài hoàn toàn có quyền được mua nhà chung cư ở Việt Nam.

Nếu muốn được tư vấn thêm hoặc được trợ giúp về thủ tục pháp lý vui lòng liên hệ sđt 01693160273 (chị 

chị Trang) hoặc 0988265333 (A. Đạt)

08-10-2016 12:18 · Trả lời
Tên liên hệ (*):
Email liên hệ (*):
Nội dung (*):
Mã an toàn (*): renew captcha
Gửi trả lời Đóng

VŨ HẢI LÂM  

      AnchorAnh/chị hãy gửi thông tin cụ thể, sđt, gmail để được tư vấn miễn phí, gửi báo giá, phương án tham khảo.

     1.  Hình dạng lô đất, bề rộng mặt đường chính. (có thể vẽ tay sau chụp lại) ?

     2.  Hướng chính, tuổi chủ nhà, hình thức kiến trúc (hiện đại hay cổ điển) ?

     3.  Có giấy phép xây dựng hay chưa ?

     4.  Diện tích mặt bằng bao nhiêu m2 ?  số tầng dự kiến xây ?

     5.  Địa điểm xây dựng ở đâu ?

     6.  Số điện thoại để công ty chưa rõ phần nào sẽ gọi điện hỏi lại ?

     7.  Thời gian dự kiến thi công ?

     8.  Kinh phí xây nhà dự trù ?

 

MỤC TIÊU CÔNG TY

1.     THIẾT KẾ  :  Đẹp – Hợp phong thủy

2.     THI CÔNG :  Đẹp - Chuẩn – Nhanh – Gía hợp lý

{C}3.     An toàn – Chất lượng – Đúng tiến độ - Tiết kiệm kinh phí, thời gian.

-  Trọn gói : Xin GPXD - Vẽ hồ sơ sơ bộ, h/s TC - Thi công, bao vật liệu.

     -  Nghiệm thu được phần nào mới thanh toán phần đó.

     -  Độ ngũ KTS, KS giỏi chắc chắn đem lại giá trị cao nhất cho ngôi nhà của bạn.

      -  Bảo hành kết cấu 2 năm, bảo hành phần hoàn thiện 1 năm.

      -  Miễn phí thiết kế và xin phép XD, hỗ trợ hoàn công.

Phần thô :  2,6 triệu/m2 – 2,8 triệu/m2 (tùy tổng diện tích XD và hẻm vô công trình)

Hoàn thiện : 1,2 triệu/m2 - 1,5 triệu/m2 - 1,6 triệu/m2 - 2,2 triệu/m2 - 2,8 triệu/m2    (tùy mức đầu tư của chủ nhà)

Nhân công: 1.000.000 đ/m2 - 1.200.000 đ/m2 - 1.400.000 đ/m2. (tùy bản vẽ)

Trọn gói nhà trọ 1 tầng :  2,6 – 2,8 triệu/m2                                                           

Trọn gói nhà cấp 4 :  2,7 –2,9 -  3,1 triệu/m2

Trọn gói nhà phố : 3,8 triệu/m2-  4 triệu/m2- 4,2 triệu/m2- 4,5 triệu/m2- 5 triệu/m2

Trọn gói nhà phố (trần giả):   3 triệu/m2 – 3,2 triệu/m2 - 3,5 triệu/m2

Trọn gói biệt thự : 4,5 triệu/m2 – 5 triệu/m2- 5,5 triệu/m2– 6 triệu/m2.

Cải tạo, sửa chữa công ty sẽ đến xem và báo giá cụ thể theo phần phải sửa.

Đơn giá xây dựng nhà xưởng : 1.500.000/m2 - 2.900.000/m2

Gia công cửa sắt, nhôm, kính các loại…báo giá theo catalogue.

“CAM KẾT KHÔNG BÁN THẦU - KHÔNG TĂNG ĐƠN GIÁ – KHÔNG SỬ DỤNG VẬT TƯ GIẢ - KHÔNG PHÁT SINH KHI THI CÔNG”

Chú ý:  

{C}-         Nhà diện tích quá nhỏ phải tính thêm giá xây dựng từ 150.000đ  - 300.000đ /m2

{C}-         Hẻm vô nhỏ hơn 4m tính thêm 5% phí vận chuyển vật liệu.

{C}-         Phải tôn nền cao hơn hay thấp hơn 50cm phải tính phát sinh theo thực tế.

{C}-         Phần gia cố móng tính riêng theo thực tế.

Công Ty Kiến Trúc & Xây Dựng Phúc Gia

Số 284/73/22  Đường Lý Thường Kiệt - P.14 - Q.10 - TP.HCM

Website : xaynhatrongoihcm.com.vn

KTS. Hailam    ĐT: 0967.879.676               0906.275.628                                     

Email: vuhailam.234@gmail.com

15-11-2016 23:59 · Trả lời
Tên liên hệ (*):
Email liên hệ (*):
Nội dung (*):
Mã an toàn (*): renew captcha
Gửi trả lời Đóng

HỎI - ĐÁP

Về đầu trang