Nhà đất

Hỗ trợ vay ngân hàngHỗ trợ vay ngân hàng

Chủ nhà được tự thiết kế xây dựng nhà ở?

Người gửi: Hoàng Lê Minh Đức  |  Thời gian gửi: 29-05-2018 17:41:35 Trong: Xây dựng - Hoàn công  |  Trả lời: 0  |  Lần xem: 241

Chi tiết câu hỏi

Tôi làm thủ tục xin cấp phép xây dựng nhà ở riêng lẻ với quy mô công trình cấp IV, 1 tầng, tổng diện tích xây dựng 300m2, chiều cao công trình 5,2m. Toàn bộ hồ sơ do tôi tự thiết kế. Sau đó tôi nhận được công văn trả hồ sơ từ Phòng Kinh tế và Hạ tầng huyện với lý do: “Công trình có diện tích lớn hơn 250m2 phải được đơn vị có đủ năng lực thiết kế”. Trong khi đó, tại Điểm b, Khoản 7, Điều 79 Luật Xây dựng quy định: “Hộ gia đình được tự thiết kế nhà ở riêng lẻ có tổng diện tích sàn xây dựng nhỏ hơn 250m2 hoặc dưới 3 tầng hoặc có chiều cao dưới 12m…”. Công trình tôi xin phép xây dựng có diện tích lớn hơn 250m2, nhưng vẫn dưới 3 tầng và cao dưới 12m. Xin hỏi, công trình tôi xin phép xây dựng như trên do tôi tự thiết kế có được không?

Trả lời câu hỏi

   

Đặt câu hỏi

HỎI - ĐÁP

Về đầu trang